Àmì ìfúnpọ̀ ẹ̀jẹ̀ jẹ́ àmì pàtàkì láti fi mọ bóyá ara wa ní ìlera, àti wíwọ̀n ẹ̀jẹ̀ tó péye ṣe pàtàkì nínú wíwọ̀n ìṣègùn. Kì í ṣe pé ó ní ipa lórí ìlera ẹni nìkan ni, ó tún ní ipa lórí àyẹ̀wò dókítà nípa àìsàn náà.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn ìwádìí tó jọra, yíyípo apá ọwọ́ tí kò bára mu lè yọrí sí ìwọ̀n gíga nínú ẹ̀jẹ̀ systolic àti diastolic. Nítorí náà, fún àwọn aláìsàn tí wọ́n ní oríṣiríṣi àyíká apá, ó dára láti lo oríṣiríṣi àpẹẹrẹ sphygmomanometer cuffs láti wọn ìfúnpá ẹ̀jẹ̀ láti yẹra fún pseudohypertension.
MedLinket ti ṣe àwọn ìbòrí NIBP tó yẹ fún onírúurú àwùjọ ènìyàn, títí kan onírúurú àṣà fún àwọn àgbàlagbà, àwọn ọmọdé, àwọn ọmọ ọwọ́, àti àwọn ọmọ tuntun. A lè ṣe é fún àwọn itan àgbàlagbà, àwọn àpẹẹrẹ àgbà tó gbòòrò, àwọn àgbàlagbà, àti àwọn àgbàlagbà kékeré gẹ́gẹ́ bí àyíká apá aláìsàn. Àwọn ọmọdé, àwọn ọmọ ọwọ́, àti àwọn ìbòrí ẹ̀jẹ̀ ọmọ tuntun pẹ̀lú onírúurú ìlànà láti dín àṣìṣe ìwọ̀n kù.
Ìpínsísọ̀rí MedLinket pẹ̀lú NIBP cuff:
Gẹ́gẹ́ bí oríṣiríṣi ète, a lè pín àwọn ìbòrí NIBP sí: àwọn ìbòrí NIBP tí a lè tún lò, àwọn ìbòrí NIBP tí a lè jù sílẹ̀, àti àwọn ìbòrí NIBP tí a lè gbé kiri. Nígbà tí o bá ń ra nǹkan, o lè yan ìbòrí NIBP tí ó yẹ gẹ́gẹ́ bí àwọn ipò ìlò mìíràn.
A le fọ aṣọ ìbora NIBP tí a lè tún lò mọ́ kí a sì pa á mọ́, a sì le tún un lò. Gẹ́gẹ́ bí ohun èlò náà, a le pín in sí aṣọ ìbora NIBP tí ó rọrùn àti aṣọ ìbora NIBP tí a fi nylon ṣe. Ó yẹ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, a sì le yan àwọn ìlànà aṣọ ìbora NIBP tí ó yẹ ní ìbámu pẹ̀lú àyíká apá àwọn ènìyàn ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀.
1. Àṣọ ìrọ̀rùn NIBP: Ó ní àpò afẹ́fẹ́ tí a fi ohun èlò TPU ṣe. Jákẹ́ẹ̀tì náà jẹ́ pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́, ó sì rọrùn láti lò, ó sì rọrùn láti fi ṣe awọ ara. A sábà máa ń lò ó ní àwọn ibi tí ICU ti nílò àbójútó nígbà gbogbo.
2. NIBP Aṣọ ìfọ́ tí kò ní ìfun: kò sí afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́, a lè fọ ọ́ mọ́ kí a sì pa á mọ́ lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan, ó pẹ́ tó, ó sì máa ń wà ní àwọn ilé ìwòsàn gbogbogbòò, àwọn yàrá pajawiri, àwọn ẹ̀ka ìtọ́jú aláìsàn gbogbogbòò, ó yẹ fún wíwọ̀n àbùkù, yíyípo àwọn ẹ̀ka ìtọ́jú aláìsàn, àmójútó ìgbà kúkúrú tàbí àwọn ibi tí ẹ̀jẹ̀ ti rọrùn láti lẹ̀ mọ́.
Àwọn ohun èlò tí a lè lò fún NIBP cuff ni a lè lò fún aláìsàn kan ṣoṣo, èyí tí ó lè dènà àkóràn. Gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò náà ti sọ, a lè pín wọn sí oríṣiríṣi ìfọ́mọ́ra soft NIBP àti oríṣiríṣi ìtùnú NIBP tí a lè lò fún ìgbà díẹ̀.
1. Aṣọ ìfọṣọ NIBP onírun tí a lè lò: Aṣọ náà jẹ́ rírọ̀, ó sì rọrùn fún awọ ara, kò sì ní latex nínú; a máa ń lò ó ní àwọn yàrá ìṣẹ́ abẹ tí ó ṣí sílẹ̀, àwọn ẹ̀ka ìtọ́jú tó le koko, ìtọ́jú ọkàn àti ẹ̀jẹ̀, iṣẹ́ abẹ ọkàn, iṣẹ́ abẹ ọmọ, àrùn àkóràn àti àwọn ẹ̀ka mìíràn tí ó lè farapa. Oríṣiríṣi àwọn ìlànà pàtó ló wà láti yan lára wọn, tí ó yẹ fún onírúurú àwùjọ ènìyàn.
2. Aṣọ ìrọ̀rùn NIBP tí a lè lò fún ìgbà díẹ̀: Ó gba àwòrán tí ó ṣe kedere, ó lè kíyèsí ipò awọ ara aláìsàn, kò ní latex nínú, kò ní DEHP nínú, kò ní PVC nínú; ó yẹ fún ibi ìtọ́jú ọmọ tuntun, jíjó, àti àwọn yàrá iṣẹ́ abẹ tí ó ṣí sílẹ̀. A lè yan aṣọ ìfúnpá ẹ̀jẹ̀ tí ó tóbi gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n apá ọmọ tuntun náà.
A lo ohun èlò ìtọ́jú NIBP láti ṣe àyẹ̀wò ìfúnpá ẹ̀jẹ̀. Ohun èlò owú náà jẹ́ pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́, ó rọrùn, ó sì lè mí, ó sì yẹ fún wíwọ aṣọ fún ìgbà pípẹ́; ó ní àwòrán ìfàgùn tí ó lè ṣàtúnṣe bí ìfúnpá náà ṣe le tó; ó rọrùn láti yọ àti láti fọ̀ àwọn afẹ́fẹ́ TPU, ó sì rọrùn láti fọ̀.
Ìṣàyẹ̀wò ìfúnpá ẹ̀jẹ̀ NIBP jẹ́ ọ̀nà tí a sábà máa ń lò láti fi ṣe àyẹ̀wò ìfúnpá ẹ̀jẹ̀ tí kì í ṣe ìpalára. Kì í ṣe pé àyíká apá aláìsàn àti ìwọ̀n ìfúnpá ẹ̀jẹ̀ NIBP nìkan ló ń nípa lórí ìṣedéédé rẹ̀, ṣùgbọ́n ó tún ní í ṣe pẹ̀lú ìṣedéédé ẹ̀rọ ìfúnpá ẹ̀jẹ̀. A lè dín àìdánilójú kù nípa yíyan ìfúnpá NIBP kan tí ó tóbi àti ṣíṣe àtúnṣe ìwọ̀n àròpín ní ìgbà púpọ̀. Yan ìfúnpá NIBP tí ó báramu ní àwọn ẹ̀ka ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ láti mú ààbò àti ìtùnú àwọn aláìsàn sunwọ̀n síi láti jẹ́ kí ọ̀ràn ìlera rọrùn àti kí àwọn ènìyàn ní ìlera. MedLinket pẹ̀lú ìfúnpá NIBP, onírúurú àwọn pàtó ni a lè rà, tí ó bá pọndandan, jọ̀wọ́ wá sí àṣẹ kí o sì bá wa sọ̀rọ̀~
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-03-2021




